UNDI STADI

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UF
(VETA)

GA
MKATABA WA KUWEKA GYPSUM BOARD, MIKANDA, PVC CEILING, NA KIN

Mgl( GATA) /A(
. OB
iniwa leo tarehe.@.\ ... MWEZI cchunees 9 ....... \ ............... 2021

KATI YA

"" Mkataba huu umesa

1696, Morogoro
S.L.P. 2849 Dar

i) kwa upande

Chuo cha Ufundi Stadi (na Huduma) cha VETA DAKAWA, S.L.P.
mu na Mafunzo ya Ufundi Stadi,

ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Eli 1
es Salaam (ambacho katika Mkataba huu atajulikana kama “Mwajir

mmoja;
NA
ambaye katika Mkataba huu atajulikana

Peter F. Mgombele S.L.P. 1424, Morogoro (
kama “Fundi”) kwa upande mwingine

KWA KUWA Mwajiri ana mpango wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya

¢ Kilindi;
KYVA KUWA Mwajiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali za
nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya Kilindi;

KWA KUWA Mwajiri amefanya majadiliano na Fundi k jili '
wa ajili ya kazi ya KUWEKA
EYPSkUM BOARD, MIKANDA, PVC CEILING, NA KINGA MAJI( GATA) Jengo la Utawala
arakana Zote nne (4), Vyoo Vitatu, Nyumba za wafanyakazi, DH, Mabweni Jengc;

la Madarasa, Power House na jengo la stoo
NA np : .
KWA KUWA Mwajiri amempatia Fundi nakala ya Michoro pamoja na Mchanganuo

wa vifaa vya Ujenzi (Schedule of materi i
: als) vinayoonesha namn i ika:
HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAaV‘;Eg'1 talamyolanyie:
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1. GHARA
MA YA UFUND] ) Fundi atafanya kazi ya

Kwamba, kwa ghara ilingi za Tanzania Milioni tisa (Tsh 25,150,000

KUWEKA GYPSUM ;éi\sl:[;,niAIKANDA, PVC CEILING, NA KINGA MAJI( GATA) j’egff
la Utawala, Karakana Zote nne (4), Vyoo Vitatu, Nyumba za wafanyakaz?, |- ,
Mabweni, Jengo la Madarasa, Power House na jengo la stoo kwa misham Y
katika Mkataba huu. Katika Mkataba huu, kiasi hiki cha fedha kitajulikana kama Gharama ya

Ufundi”

MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENZI (CONTRACT SUM ADJUSTMENT)
eelekezwa moja

Gharama ya ufundi haitabadilika kwa namna yoyote ile isipokuwa itakapokuwa im ek
kwa moja katika Mkataba huu kutokana na mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri.

3. NAMNA YA KUFANYA MALIPO
Mwaijiri atamlipa Fundi kwa hundi ndani ya siku kumi na nne kwa namna ifuatayo;

(a) Malipo ya awali, 10 % ya gharama ya ufundi
(b) Kazi ikikamilika kwa asilimia 20: 15% ya Gharama ya Ufundi;

(c) Kazi ikikamilika kwa asilimia 50: 20% ya Gharama ya Ufundi;

(d) Kazi ikikamilika kwa asilimia 80:30% ya Gharama ya Ufundi;

(e) Kazi ikikamilika kwa asilimia 100: 20% ya Gharama ya Ufundi;na

(f) Baada ya kukamilika kwa“Muda wa matazamio miezi 6 ":5% ya Gharama ya Ufundi.

MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZI
(a) Fundi atakabidhiwa eneo la tarehe...—flé{i.". mwezi j‘ .. N 2 Ozl_lwapo Fundi atakabidhiwa
tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa, pande zote zitaweka kumbukumbu kwa

Q ! maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande zote mbili zitasaini.

4.

(b) Fundi atakamilisha kazi ndani ya siku BE(""KIN'NA*Tm)toka tarehe ya makabidhiano ya
kazi hiyo. lwapo kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri, siku ya ukamilishaji wa

ujenzi inaweza kubadilika.

(c) Mwajiri anaweza kuahirisha kazi zilizo katika Mkataba huu na kutoa maelekezo kwa Fundi

kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

5. WAIJIBU WA FUNDI
Fundi atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a)‘ij(::VCE)K/I\ Gl\J’PSUM BOARD, MIKANDA, PVC CEILING, NA KINGA MAJI( GATA)
80 la Utawala, Karakana Zote nne (4), Vyoo Vitatu Nyumba z
) ) a
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i |
wafanyakazi, DH, Mabweni, Jengo la Madarasa, Power House na ]enjio nz

stoona kukamilisha ujenzi kama inavyoonekana katika MiChoro p;;noba na
Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials) st

maelekezo ya Mwajiri;

. ; tarehe
(b) Kumpatia Mwajiri ratiba ya kazi (work programme) ndani ya siku 7 tangt =

ya kusaini Mkataba huu ili kupata kibali cha Mwajiri. o dani va
(c) Kutekeleza maelekezo yote ya maandishi yanayotolewa na Mwaji

muda utakaopangwa katika maelekezo hayo, na iWaPO__"jundi hata;el‘((ei:lezz
maelekezo hayo ndani ya muda uliopangwa, Mwajiri anayo ak l )z,e
kumsimamisha kazi Fundi na kuajiri na kumlipa «Fundi Mwingine”ili atexele

‘ maelekezo hayo. Gharama za malipo ya huyo “Fund1: Mwingine” z'ita.tok:nakna.
sehemu ya fedha aliyotakiwa kulipwa Fundi kulingana na kiasi cha Kazl

atakachofanya huyo “Fundi Mwingine”.

u au mkanganyiko wowote utakaobainika

(d) Kumjulisha Mwajiri kuhusu mapunguf .
e of materials),na

kati ya Michoro, Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedul
maelekezo ya Mwajiri ili Mwajiri atoe maelekezo yake;

(e) Kumjulisha Mwajiri pindi Fundi anapokosa kupata vifaa vya ujenzi (materials)
vya kiwango kilichooneshwa kwenye Michoro au/ na Mchanganuo wa Vifaavya
Ujenzi (Schedule of materials) ili Mwajiri atoe maelekezo yake;

(f) Kuwalipa watumishi au wasaidizi wake wanaomsaidia kufanya ujenzi kwa muda
kutokana na makubaliano yao;

(g) Kuhakikisha usalama wa watu wote wanaohusika katika ujenzi anaoufanya;

(h) Kuzingatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi
anayoifanya;

(i) Kukubali kukatwa na Mwajiri kodi ya zuio (withholding tax).
(J) Kurudisha kwa Mwajiri Michoro, Mchanganuo wa Vifaa vya Ujenzi (Schedule of

materials) na !1yaraka na kumbukumbu zote zinazohusiana na mradi huu mar
tu atakopomaliza kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu i

6. WAJIBU WA MWAJIRI

Mwajiri atakuwa na wajibu ufuatao: -
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(a)

Kumlipa Fundj malipo halali ya kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu kulingana
Na utaratibu uliobainishwa katka kipengele Na.3 cha Mkataba huu, pale Fundi
atakapokuwa ametimiza wajibu wake kikamilifu kulingana na Mkataba huu..

(b) Kutoa idhini ya kuanza kazi na kuendelea na ujenzi/kazi kutokana na ratiba ya
ujenzi/kazi (works programme) iliyowasilishwa na Fundi.

(c) Kusimamia kwa ukamilifu kazi ya Ufundi kuanzia mwanzo hadi mwisho wa kazi
kama ilivyoainishwa katika Mkataba huu.

(d) Kutoa maelekezo mbalimbali wakati wautekelezaji wa kazi ya Fundi.

@

(e) Kuhifadhi Michoro, Mchanganuo wa Vifaavya Ujenzi (SchedHl? of mate.rials)
pamoja na Maelekezo yote ya maandishi yaliyotolewa na Mwajiri kwa Fundi.

(k) Kuzingatia na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi
anayoifanya Fundi;

(f) Kumkata Fundi kodi ya zuio (withholding tax).

7. WATUMISHI WA FUNDI

(a) Fundi atatakiwa kuwa katika eneo la ujenzi muda wote anapotekeleza kazi
yake.Hata hivyo, kipindi ambacho Fundi hatakuwa kwenye eneo la ujenzi kwa
sababu zilizoidhinishwa na Mwajiri, ataweka mtu mahsusi kwa ajili ya
usimamizi au kuendelea na kazi. Maelekezo atakayopewa mtu huyo itakuwa na
maana na uzito kama angekuwa amepewa Fundi.

(4

(b) Fundi ataweka utaratibu wake kwa ajili ya kupata watu wa kutosha
watakaomsaidia katika kufanya kazi iliyoelezwa katika Mkataba huu.

(c) Mwajiri atakuwa na haki ya kumuagiza ili Fundi amuondoe mtu au msaidizi
yeyote wa Fundi iwapo Mwajiri ataona mtu huyo hafanyi kazi

. . .. . . kama
inavyotakiwa na Mwajiri na kulingana na Mkataba huu.

8. MSIMAMIZI WA UJENZI (PROJECT SUPERVISOR)

(a) Mwajiri atakuwa na haki ya kuweka Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor)
ambaye atakuwa na jukumu la kufanya uhakiki wa shughuli za ujenzi kwa niab;

ya Mwa.jiri, na Fundi atatoa ushirikiano wote kwa Msimamizi wa Ujenzi (Project
Supervisor) au Mwakilishi wake katika kutimiza majukumu yake :
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(b) Maelekezo vatakayotolewa na Msimamizi wa Ujenzi (Site Supervisor) au
Mwakilishi wake kwa maandishi kwa Fundi au kwa mtu yeyote ambaye
amekasimishwa kazi na Fundi kama inavyoonekana Katika Kifungu 'C'h‘a-/k(ar)fhz
Mkataba huu, yatakuwa ni sawa na maelekezo aliyoyatoa Mwajirt Kuhus

mambo yafuatayo:

Michoro, Maelezo na Viwango

i. tafsii ya maelekezo ya Mwajiri, .
: ’ nzi (Schedule of materials),

(Specifications) Mchanganuo wa Vifaa vya Uje

" C o i enzi i mbavyo viko
ii. uondoaji katika eneo la ujenzi vifaa vya ujenzi (materials) a Y

kinyume na Mkataba huu,

. inzi ali, na
iii. maelekezo ya uharaka yahusuyo usalama au ulinzi wa watu na mali,

iv. maelekezo mengine ambayo Msimamizi wa Ujenzi (Site 'Superwsor) ad
Mwakilishi wake amepewa mamlaka kwa maandishi na Mwajiri

kuyasimamia.

(c) Maelekezo mengine yoyote yatakayotolewa na Msimamizi wa Ujenzi (Site
Supervisor) au Mwakilishi wake ambayo hayako katika Kifungu cha 8 (b) cha

Mkataba yatakuwa batili.

9. UJENZI UNAOFANYWA NA MWAJIRI AU MTU MWINGINE ALIYEAJIRIWA NA

MWAUIRI

lkiwa taratibu za Ujenzi zinaelekeza kuwa sehemu ya ujenzi wa jengo

linalojengwa na Fundi ifanywe na Mwajiri au Mtu mwingine aliyeajiriwa na
© Mwajiri, basi Fundi atamruhusu Mwajiri au Mtu mwingine aliyeajiriwa na Mwajiri

afanye ujenzi huo.

10. MABADILIKO YA UJENZI (VARIATIONS)

(a) M.waji-ri anaweza kutoa maelekezo kwa Fundi akihitaji yafanyike mabadiliko ya
ujenzi tofauti na Michoro ya ujenzi pamoja na Mchnaganuo wa Vifaavya Ujenzi
(Schedule of materials) vinavyoonesha. Mabadiliko yanaweza kuwa katika aina

ya usanifu (design), ubora wa kazi (qualit i .
- ’ v)au kiasi cha k
(quantity/extent of the works). azi inayofanywa

(b) Mabadiliko ya ujenzi yanaweza yakapelekea kubadilika kwa

na pia kubadilika kwa muda wa kukamilisha ujenzi. BIBIMa YaLHind

Page 5 of 10

C} Scanned with OKEN Scanner



" zglh(/\?’t«:r_LTlK’\ KWA UJENZI NA MUDA WA MATAZAMIO YA UJENZ! (PRACTICAL
ION AND DEFECTS LIABILITY PERIOD)
(@) Mwajiri atakapoona kuwa ujenzi umekamilika,
kukamilika kwa ujenzi. Kukamilika kwa ujenzi kutakuw
katika Hati ya kukamilika kwa ujenzi.

atatoa kwa Fundi Hati ya
a ni siku ile iliyoandikwa

a ndani ya kipindi cha miezi sita
lika kwa ujenzi utarekebishwa na
angu Mwajiri amemjulisha
dani ya kipindi cha miezi

tangu kuisha kwa miezi

(b) Uharibifu wowote katika jengo utakaotoke
tangu siku Mwajiri ametoa hati ya kukami
Fundi kwa gharama zake ndani ya siku thelathini t
Fundi juu ya uharibifu huo. Uharibifu utakaotokea n

sita utajulishwa kwa Fundi si zaidi ya siku thelathini
hiyo sita.

merekebisha uharibifu wote uliotokea ndani y'a
i baada ya muda wa matazamio
da wa matazamio kutakuwa ni

wa ujenzi baada ya muda wa

(c) Mwajiri atakapoona Fundi a
miezi sita, atatoa Hati ya ukamilishaji wa ujenz

kwa Fundi.Kukamilika kwa ujenzi baada ya mu
siku ile iliyoandikwa katika Hati ya kukamilika k

matazamio.

12. FEDHA YA ZUIO (RETENTION FUND)
Mwishoni mwa kazi iliyoanishwa katika Mkataba huu, Mwajiri atabaki na 5% ya

gharama ya ujenzi hadi pale muda wa matazamio ya ujenzi utakapokwisha. Fedha
hizo zinaweza kutumika pale tu ambapo kuna uharibifu utatokea katika ujenzi
ndani ya kipindi cha matazamio ya ujenzi na Fundi akashindwa au akakataa
kurekebisha uharibifu huo ndani ya muda wa majuma mawili (2) baada ya kupata

maelekezo ya Mwajiri.

13.VITU VYA THAMANI VITAKAVYOPATIKANA KATIKA ENEO LA UJENZI

(ANTIQUITIES)

V.itu vyovyotg vya thamani au vitakavyoonekana vinafaa kujulikana kwa Mwajiri
thakavyopétikana au kuonekana na Fundi katika eneo la ujenzi wakati wa ujenzi

v1takuwa.r'n' r.n-ah ya Mwajiri. Baada ya vitu hivyo kuonekana, Fundi atatoa taarifz;
kwa Mwajiri ilia toe maelekezo juu ya vitu hivyo.

14. MAMBO YALIYO NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU
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vile mafuriko,

Itaka :
Potokea jambo lolote lililo nje ya uwezo wa kibinadamu kama .
nde zote mbili

kim
Zit bunga, tet?meko la ardhi na mambo yanayofanana na hayo, pa
apata nafasi ya kulijadili na kulipatia ufumbuzi wa haraka.

15. NOTISI (NOTICES)

Mawasiliano yote, Hati, Notisi yatakayofanyika katika M
kwa ama kupelekwa moja kwa moja (physically) kwa upa '
au kupitia anwani ya posta kwa barua iliyosajiliwa (registered mail).

kabata huu, yatafanyika
nde wowote wa Mkataba

16. SHERIA ZINAZOTUMIKA

Sheria za kutafsiri Mkataba huu na ufanyaji wa kazi katika
za Tanzania.

Mkataba huu ni Sheria

17. RUSHWA

lwapo Fundi, watumishi au wasaidizi
watajihusisha na masuala yoyote ya rushwa
anaweza kuvunja Mkataba huu.

wake katika kutekeleza ujenzi huu
ama jinai yoyote, basi Mwajiri

18. KUVUNJWA KWA MKATABA
Mkataba huu unaweza kuvunjwa na upande wowote wa Mkataba huu.

(a) Mkataba kuvunjwa na Mwajiri:

Bila ya kuathiri haki zozote za Mwajiri, iwapo Fundi akifanya makosa
yafuatayo:

i. Kutofanya kazi kwa siku tatu (3) bila ya sababu yoyote ya msingi, au

ii. kutofuata maelekezo ya Mwajiri wakati wa ujenzi, au

fii. Fundi akimpa mtu mwingine kazi ya ujenzi bila ya kupata idhini ya Mwajiri
BasiMwajiri atampa Fundi notisi ya siku saba ili arekebishe makosa hayo

iwapo Fundi hatarekebisha makosa hayo ndani ya muda huo, Mwajiri atavunija

Mkataba huu na kudai k i
_ wa Fundi gh )
zimesababishwa na Fund. gharama zote ambazo zinaweza kuwa

(b) Mkataba kuvunjwa na Fundi:
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Bila TR
ya kuathiri haki zozote za Fundi, iwapo Mwajiri akifanya makosa
yafuatayo:

i.  Mwajiri kutomlipa Fundi ndani ya siku kumi na nne baada ya muda ambao
angepaswa kumlipa Fundi na akaendelea kutomlipa Fundi ndani ya siku
kumi na nne baada ya kupewa na Fundi notisi ya kusitisha Mkataba huu,
au

ii. Mwajiri anasitisha ujenzi kwa zaidi ya kipindi cha siku thelathini, au

kutoka kwa Mwajiri,

swa kupewa na Mwajiri
a kutoa

iii. Fundi asipopata maelekezo yanayohusu ujenzi
michoro pamoja na makabrasha mengine anayopa
ndani ya siku kumi nan ne baada ya muda ambao angepasw
maelekezo,michoro pamoja na makabrasha mengine, au

. . . : : i a

iv. Kuchelewesha upelekeji wa vifaa vya ujenzi (materials) au kuchelewesha
ujenzi unaofanywa na Mwajiri au mtu mwingine aliyeajiriwa na Mwajir
wakati ujenzi huo unaathiri kazi ya ujenzi inayofanywa na Fundi, au

v. Mwajiri kuchelewa kumkabidhi Fundi eneo la ujenzi kinyume na

makubaliano katika Mkataba huu,

Katika mazingira hayo, Fundi atampa Mwajiri notisi ya siku saba(7) ili arekebishe
makosa hayo, iwapo Mwajiri hatarekebisha makosa hayo ndani ya muda huo,
Fundi atasitisha Mkataba huu na kudai kwa Mwajiri gharama zote ambazo

zinaweza kuwa zimesababishwa na Mwajiri.
19. USIRI

Nyaraka zote zitakazokuwa zimetumika katika ujenzi unaohusu Mkataba huu
hazitatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi unaohusu
Mkataba huu. Pia taarifa yoyote itakayopatikana wakati wa ujenzi unaohusu

Mkataba huu haitatumika kwa madhumuni i ici
mengine —_
unaohusu Mkataba huu. Sin€ yoyote isipokuwa kwa ujenzi

20. MCHANAGANUO WA GHARAMA
Gharama za kazi Zzimeainishwa.
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10

11

12

13

14

Jengo la utwala

Nyumba ya mkuu wa chuo
Jengo la Madarasa

Jengo la stoo

Nyumba ya Wafanyakazi

Jiko na Bwalo

Karakana ya ushonaji

Karakana ya Komputa na uhazili
Karakana ya uashi na umeme
Karakana ya magari na kuchomerea
Bweni la wavulana

Bweni la wasichana

Vyoo vitatu

Nyumba ya walinzi

JUMLA

21. USULUHISHI WA MIGOGORO

3,000,000
1,800,000
3,400,000
300,000
1,900,000
3,300,000
800,000
800,000
800,000
800,000
3,300,000
3,300,000
1,600,000

50,000

25,150,000

Mgogoro wowote utakaotokana na utekelezwaji wa Mkataba huu au baada ya
utekelezwaji wa Mkataba utasuluhishwa kwa majadiliano ya pande zote za
Mkataba. Iwapo majadiliano yatashindwa kusuluhisha mgogoro, basi upande

w?wote utatoa Notisi ya siku kumi na nne ya kuupeleka mgogoro usuluhishi kwa
njia ya usuluhishi (arbitration).
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IMESAINIWA NA KUWEKWA MHURI, KWA NIABA YA MAMLAKA YA ELIMU
MAFUNZO YA UFUNDI STADI, NA CHUO CHA UFUNDI STADI (NA HUDUMA) CHA'Y

DAKAWA

TSR 1\ BRM

Jina:
KU MkoV
: WUA
Wadhifa: -V D

Tarehe:

Mbele ya (Shahidi)

Jina: J\g@zg RBowraa Saini:

\
Wadhifa: Af{xq U/\““M‘S(M- Tarehe:
IMESAINIWA NA FUNDI
Mbele ya
Jina: RETER - F- Mbamelf  saini:
Wadhifa: F‘W'\\ M |eu Tarehe:
Mbele ya (Shahidi)
[CN=T ,
Jina: (LENEDETT- (150t saini:
T “UM D mcan,

Wadhifa: / MCAN 2 Tarehe:
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